๑۩۞۩๑ Welcome To Teen 4 You ๑۩۞۩๑

»™ (¯`◦○♥▒¦♥♥ Sân Chơi Năng Động Dành Cho Các Bạn Teen ♥♥¦▒♥○◦´¯)™«

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Thông Tin Bài Viết
  • Gallery & Others
 ngocdai200 (481)
 G-Kevin (228)
 jinthark (210)
 rubyhennessy (60)
 timlai (50)
 karatko (37)
 Móm (16)
 angel_love (16)
 [A]saku_[B]oo (14)
 caogia_ngayth0 (13)

|

[Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Mar 16, 2011 12:41 pm
ngocdai200
ngocdai200
Thần Zues
Thần Zues

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
481%/1000%

Tài năng:32%/100%

Liên lạc
http://teen4you.net

Thông tin thành viên
» Nam
» Tổng số bài gửi : 481
» Points : 11015
» Danh Tiếng : 21
» Ngày Tham Gia : 15/12/2010
» Sinh Nhật : 25/04/1992
» Tuổi : 32
» Đến từ : Bình Dương
» Sở Thích : nghe nhạc
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: [Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp

Nhiều teen đang gặp phải tình trạng thường xuyên ngủ gật trên lớp. Vậy đâu là nguyên nhân chính, chúng mình hãy cùng đi tìm hiểu nhé!
Đến lớp học hàng ngày, chắc các bạn cũng không còn xa lạ với cảnh tượng 1 số bạn thường xuyên ngủ gật trong lớp với rất nhiều cách nguỵ trang khác nhau: chống tay lên trán vờ như đang suy nghĩ bài, dựng cuốn sách trước mặt để mọi người tưởng đang nghiền ngẫm nội dung của cuốn sách đó, thậm chí nhờ bạn ngồi trước thẳng lưng lên để teen có thể trở thành “anh hùng núp” và ngủ ngon lành trong tiết học.

Mỗi teen đều có những cách lý giải riêng cho việc ngủ gật trên lớp của mình
và không phải lý do nào mà các bạn ấy đưa ra cũng đều “xấu xí” đâu! Và chúng ta hãy cùng khám phá để biết được điều gì đã khiến bạn bè của chúng mình hay ngủ gật trên lớp đến vậy nhé!

[Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp 16311HDngu
Ảnh minh họa.

Bạn T.Linh (THPT Đống Đa-HN) cho biết: “Không phải chỉ 1 số bạn trong lớp mà nhiều khi, ngay cả mình cũng ngủ gật trong các tiết học! Năm nay mình mới học lớp 11 thôi nhưng thấy lịch học đã dày đặc vậy rồi, không hiểu năm tới lên lớp 12 thì lịch học còn kín đến mức nào được nữa. Mình học chính vào buổi sáng, nhưng hầu như chiều nào cũng phải đi học thêm, gần như cả tuần liền, nhiều hôm còn học thêm đến tận tối, có những hôm 9h tối về đến nhà, tầm 10h mới lên học được, làm xong bài để ngày mai đi học thì cũng đã khuya. Ngày nào cũng như vậy nên đến lớp mình mệt mỏi vô cùng, vì nhà mình xa trường nên luôn phải dậy sớm cho kịp giờ học! Lớp mình cũng nhiều đứa như vậy lắm, hôm nào đến cả lũ cũng chỉ biết ngồi than thở với nhau. Tiết nào mệt quá thì đành “chợp mắt” 1 lát rồi lại học bài tiếp thôi”.

Không giống như lý do của T.Linh, P.Thảo (THPT Trần Phú-HN) đưa ra ý kiến của mình: “Đi học thêm nhiều cũng khiến mình đôi lúc thấy mệt mỏi nhưng điều đó không phải lý do chính để mình phải ngủ gật trong lớp. Có những tiết học với nội dung không mấy hấp dẫn cộng với cách giảng bài không có sự sinh động và gây hứng thú cho học sinh mới làm mình và nhiều bạn khác cảm thấy nhàm chán, trừ những bạn ngồi hí hoáy làm việc riêng ra thì bọn mình chỉ còn biết chọn giải pháp đảm bảo nhất cho sức khỏe, đó là ngủ! Lắm khi ngủ kiểu này mình cũng sợ lắm, vì nhỡ giáo viên phát hiện ra thì vào sổ ghi đầu bài như chơi, nhưng mỗi lần cố gắng ngồi nghe thì mình còn buồn ngủ hơn, vậy nên mình toàn ngủ trong tâm trạng nơm nớp lo sợ vậy thôi.”

Đó là 2 trong số rất nhiều lý do được đưa ra của các bạn teen đang học THPT. Sự thiếu cân bằng giữa việc học tập và nghỉ ngơi luôn gây cảm giác mệt mỏi cho teen, đặc biệt là các teen cuối cấp. Chính vì lẽ đó mà
hiện tượng ngủ gật trên lớp thường xuyên xảy ra, nhưng cũng nhờ vậy, các bạn ấy mới “nạp” đủ năng lượng còn thiếu hụt trong giấc ngủ của mình. Nhưng teen nè, với việc ngủ gật trên lớp như vậy thì lượng kiến thức bị bỏ lỡ cũng tăng lên đáng kể đấy, và điều này thì đâu có lợi cho chúng mình, phải không nào? Do đó, teen cần phải sắp xếp lại thời gian biểu sao cho hợp lý hơn để tránh tình trạng thiếu thời gian ngủ ở nhà và duy trì việc ngủ ngay trên lớp trong các giờ học như thế nhé!

Học sinh ngủ gật trong giờ học vì mệt mỏi, vì những tiết học nhàm chán,…Vậy còn đối với các bạn sinh viên thì sao, liệu rằng các bạn í ngủ gật trên lớp có hoàn toàn vì những lý do như trên không?

Bạn H.Thu (ĐH Bách khoa HN) chia sẻ: “Lớp học của bọn mình cũng khá đông sinh viên nên có ngủ trong lớp thì cũng khó bị phát hiện, miễn sao là không gây ảnh hưởng tới các bạn xung quanh là được. Nhiều hôm đi làm thêm về, mình khá mệt mỏi, những lúc như vậy mình rất muốn nghỉ ở nhà nhưng cứ nơm nớp sợ bị điểm danh nên đành đến lớp.

Nhưng khi mệt mỏi thì học đâu có vào nên mình toàn chọn ngồi chỗ cuối để ngủ cho đỡ bị thầy chú ý. Thường thì khi nào điểm danh xong, hết tiết mình đi về ngay nhưng cũng có hôm mệt quá, chả buồn về vội, ngủ cho sướng rồi lúc tan học thì về luôn. Sau đấy, mình mượn vở của bạn bè để ghi bài, kết hợp cùng với việc nghiên cứu giáo trình, mình thấy như vậy cũng ổn, việc học tập của mình không giảm sút quá nhiều mà mình còn không bị ghi là nghỉ học buổi nào cả”.

Đối phó với việc điểm danh trên lớp đã trở thành thói quen của rất nhiều bạn sinh viên. Với tư tưởng lên ĐH, việc học là do sự tự giác của mỗi người, không bị quản lý, giám sát như hồi trước nên nhiều bạn không còn
coi trọng việc học trên lớp. Đến lớp chỉ để điểm danh, để không bị nằm trong danh sách vắng mặt và đủ điều kiện thi học kỳ, đó là tất cả những gì mà những người bạn này mong muốn.

Nếu như những trường hợp như H.Thu, do mệt mỏi mà dẫn tới việc ngủ trong lớp nhưng vẫn có ý thức ghi bài ngay sau đó thì quả thật không đáng chê trách, tuy nhiên, vẫn có những bạn coi bước chân vào cánh cổng ĐH là đã đạt được trọn vẹn mục tiêu nên chỉ đến lớp để hoàn thành “nghĩa vụ” đối với cha mẹ. Chỉ vì những giấc ngủ như vậy mà nhiều bạn đã phải đánh đổi cả ước mơ của mình, vậy nên đừng biến việc ngủ gật trên lớp thành thói quen thường trực của mỗi chúng mình, teen nhé!

Xin chúc các bạn luôn có được sức khỏe thật tốt để đạt được kết quả cao trong học tập!

Hãy Tiếp Tục Ủng Hộ Và Quảng Bá Để 4rum Ngày Càng Vững Mạnh Nhé !!!
¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸ Tài Sản Của ngocdai200 ¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸

Gồm:

Wed Mar 16, 2011 12:54 pm
timlai
timlai

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
50%/1000%

Liên lạc
http://style-teen.info

Thông tin thành viên
» Nam
» Tổng số bài gửi : 50
» Points : 81
» Danh Tiếng : 5
» Ngày Tham Gia : 11/01/2011
» Sinh Nhật : 04/02/1992
» Đến từ : Dồng Nai
» Sở Thích : ...........
» Hiện giờ đang:

Bài gửiTiêu đề: Re: [Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp

không có j lạ,ngay cả lớp mình mà cũng ngủ như vậy mà [Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp 819616

¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸ Tài Sản Của timlai ¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸

Wed Mar 16, 2011 1:05 pm
ngocdai200
ngocdai200
Thần Zues
Thần Zues

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
481%/1000%

Liên lạc
http://teen4you.net

Thông tin thành viên
» Nam
» Tổng số bài gửi : 481
» Points : 11015
» Danh Tiếng : 21
» Ngày Tham Gia : 15/12/2010
» Sinh Nhật : 25/04/1992
» Đến từ : Bình Dương
» Sở Thích : nghe nhạc
» Hiện giờ đang:

bác hủm lần nào thấy trên lớp,giáo viên giảng bài bác lấy cái laptop ra gõ cạch cạch wai` chứ zề !!! hé hé [Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp 2286489003

¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸ Tài Sản Của ngocdai200 ¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸

Gồm:

Wed Mar 16, 2011 3:47 pm
timlai
timlai

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
50%/1000%

Liên lạc
http://style-teen.info

Thông tin thành viên
» Nam
» Tổng số bài gửi : 50
» Points : 81
» Danh Tiếng : 5
» Ngày Tham Gia : 11/01/2011
» Sinh Nhật : 04/02/1992
» Đến từ : Dồng Nai
» Sở Thích : ...........
» Hiện giờ đang:

chỉ có các môn liên quan tớ mới "tranh thủ" thôi chớ [Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp 935841 chứ môn xác suất thống kê xem,dám lấy ra hem? [Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp 935841

¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸ Tài Sản Của timlai ¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸

Sponsored content

Cấp bậc thành viên
Danh vọng:
%/1000%

Tài năng:%/100%

Liên lạc

Thông tin thành viên » Hiện giờ đang:

¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸ Tài Sản Của Sponsored content ¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸

๑۩۞۩๑ Welcome To Teen 4 You ๑۩۞۩๑ :: -·=»‡«=·- Phong Cách Tuổi Teen -·=»‡«=·- :: -‘๑’-•:*´¨* •ღ Chém Gió Xuyên Lục Địa ღ•*´¨ `*•-‘๑’-
[Chém Gió] Teen và thói quen ngủ gật trên lớp Collap11Trả lời nhanh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất